12 gida magunguna don yisti cututtuka

Cutar yisti na iya tafiya da kansa amma yana iya dawowa idan ba a bi da shi yadda ya dace ba. Kuna iya gwada waɗannan magungunan gida don cututtukan yisti kafin ganin likita.

Ta yaya lafiyar hanji zai iya tasiri ga lafiyar ku gaba ɗaya

Akwai gaskiyar magana akan maganar: kai ne abin da kake ci. Samu riko akan lafiyar hanji da inganta lafiyar ku gabaɗaya tare da waɗannan salon rayuwa da canje-canjen abinci.

Yaya bitamin D zan sha?

600 IU shine maganin bitamin D na yau da kullun. Gano idan kuna cikin kashi 40% na Amurkawa tare da rashi bitamin D kuma koya yawan bitamin D da yakamata ku sha.

6 hanyoyi don kauce wa rashin lafiya yayin tafiya

Lafiyayyar rayuwar ku galibi tana fita taga lokacin tafiya, hakan yasa ku kamu da ƙwayoyin cuta. Masana sun raba yadda za a guji yin rashin lafiya yayin tafiya.

Yadda ake hana kamuwa da guba

Wannan tsire-tsire mai 3-na iya haifar da ƙuraje da kaikayi. Amma akwai hanyoyi don kauce masa. Yi amfani da waɗannan nasihunan rigakafin ivy don hana saurin fata.

Yadda ake magance damuwa a 2020

Cutar da ke faruwa a duniya, rikice-rikicen launin fata, nisantar zamantakewar jama'a - 2020 cike da abubuwan tashin hankali. Wadannan nasihu na yadda zaka magance damuwa zasu iya taimaka maka sake saiti da shakatawa.

Yadda ake nemo mai ba da kulawa na farko da za ku iya biya kuma ku amince da shi

Amincewa da sadarwa suna da mahimmanci tsakanin likita da mai haƙuri, amma ba koyaushe yake da sauƙin samu ba. Yi amfani da wannan jagorar don koyon yadda zaka sami likita da za ka yarda da shi.

Yadda zaka kiyaye yaranka cikin koshin lafiya duk shekara

Idan an sake buɗe makaranta, tabbas kuna mamakin yadda za'a kiyaye yaranku daga cutar kwayar cuta da sauran cututtuka. Anan akwai nasihu 5 masu kyau ga yara.

Hanyoyi 23 don bacci mafi kyau yau da daddare

Ansu rubuce-rubucen matashin kai-Ranar Barcin Duniya ita ce Maris 13. Likitoci biyu sun raba yadda za a yi bacci mai kyau tare da shawarwarin tsabtace bacci & magani na magani don magance rashin bacci.

Ta yaya tunaninku zai iya shafar lafiyarku

Rashin kulawa ya shafi jikinku ta hanyoyi da yawa daga ciwon hauka zuwa mutuwa da wuri. Koyi yadda hankali ke tasiri a jiki da kuma yadda ake amfani da haɗin.

Abubuwan mafi kyawu 3 na IBS-da abinci 9 don kaucewa

IBS ya ɗan bambanta ga duk wanda yake shafar, amma waɗannan abincin na IBS na iya taimaka wa yawancin mutane rage alamun da kuma hana fitina.

Yadda ake magance karancin iodine tare da abinci da kuma kari

Iarancin odine ba abu bane na yau, amma yana iya tasiri kan aikin thyroid. Yi amfani da waɗannan abincin iodine da abubuwan haɓaka don haɓaka abincin ku.

Mafi kyaun abinci guda 9 na karancin jini

Gajiya, sha’awar kankara, da fataccen fata wasu alamu ne na rashin ƙarfe. Bi wannan cin abincin anemia na abinci mai ƙarfe 9 don dawowa cikin ƙoshin lafiya.

Wanne ƙarin magnesium ne ya dace da ni?

Wasu nau'ikan abubuwan magnesium sunada kyau ga wasu cututtuka ko shekaru. Koyi fa'idodi da illolin magnesium, kuma gwada kari anan

Neman madaidaicin melatonin sashi: Nawa zan yi bacci?

Maganin Melatonin ya bambanta dangane da shekarunka, dalilin da yasa kake shan shi, da tarihin lafiyar ka. Ga duk abin da kuke buƙatar sani.

Shin yaronku yana buƙatar ranar lafiyar hankali?

Dayaukar ranar kiwon lafiya ta hankali daga makaranta (har ma da karatun koyo) wani lokacin ma wajibi ne. Koyi idan da yaushe yana da kyau ɗalibai suyi hutu na hankali.

Shin kuna buƙatar ranar lafiyar hankali? Ga yadda zaka sani.

Yana da mahimmanci a koma baya da hutawa kowane lokaci sannan kuma - don ragewa da kuma mai da hankali kan kula da kai. Wannan shine inda shan ranar lafiyar kwakwalwa ke shigowa.

Wannan Ranar Uwar, ƙarfafa mama don tsara lokacin dubawa

Mata na iya zama kamar maza su daina kulawa da lafiyar su. Wannan Ranar Uwar, kar ku bari iyayenku su ki zuwa wurin likita. Taimaka tsara alƙawari.

Yadda zaka yi magana da yara game da tabin hankalinka

Sadarwa ita ce matakin farko don shawo kan ƙalubalen zama iyaye masu fama da tabin hankali. Ga yadda ake magana game da lafiyar hankali tare da yaranku.

Kwayoyin cuta 101: Menene su? Kuma wanne ne mafi kyau?

Menene maganin rigakafi? Halittu ne masu rai da ake samu a cikin abinci da kuma kari. Gano yadda (kuma me yasa) don haɗa maganin rigakafi a cikin abincinku na yau da kullun.